മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പിലെ മൂന്നാം കണ്ണ് ഇന്ന് പടിയിറങ്ങും

കൊടുവള്ളി: നിയമം ലംഘിച്ച് റോഡിലൂടെ ചീറി പായുന്നവരെ തനിക്ക് ഗിഫ്റ്റായി കിട്ടിയ എസ്.എൽ.ആർ ക്യാമറയിൽ ഇരുചെവിയറിയാതേ ഒപ്പിയെടുത്ത് ആർ.ടി.ഓഫീസിൽ എത്തിയ ശേഷം കമ്പ്യൂട്ടറിൽ ഫയലുകൾ പരിശോധിച്ച് ഉടമയെ വിളിച്ചു വരുത്തി ആവശ്യമായ ഉപദേശവും തെളിവായി തന്റെ കയ്യിലുള്ള ഫോട്ടോകളും കാണിച്ച് സർക്കാർ പറയുന്ന ഫൈൻ അടപ്പിച്ച് വിടുന്ന കൊടുവള്ളി മോട്ടോർ വെഹിക്കിൾ ഇൻസ്പെക്ടർ വി.വി.ഫ്രാൻസിസ് എന്ന മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പിന്റെ മൂന്നാം കണ്ണ് ഇന്ന് പടിയിറങ്ങും

17 വർഷത്തെ സ്തുത്യർഹവും സുദീർഘവുമായ സേവനം മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പിൽ കാഴ്ചവെച്ച ഇദേദഹം ചാത്തമംഗലത്തെ ഡ്രൈവിംഗ് ടെസ്റ്റിനിടെ ഇപ്പം വരാം എന്നു പറഞ്ഞ് ക്യാമറയും എടുത്ത് പോകുക പതിവ് കാഴ്ചയാണ് തിരക്കേറിയ മുക്കം കുന്ദമംഗലം റോഡിലൂടെ ഹെൽമറ്റ് ഇല്ലാതേ യാത്ര ചെയ്യുന്നവർ ‘ ബൈക്കിൽ രണ്ടിൽ കൂടുതൽ യാത്ര ചെയ്യുന്നവർ, പിക്കപ്പ് വാനിന്റെ പുറത്ത് ആളെ കയറ്റി വരുന്നവർ എല്ലാം നിമിഷങ്ങൾക്കകം ക്യാമറയിൽ പകർത്തി മടങ്ങും വൻ തുകയാണ് ഇതുമൂലം സർക്കാർ ഖജനാവിലേക്ക് വന്നത് ഇതിന് പ്രത്യുപകാരമായിട്ടായിരിക്കാം മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വിശിഷ്ട സേവനത്തിനുള്ള മെഡലും നേടി എന്നാലോ ഡ്രൈവിംഗ് ടെസ്റ്റ് നടക്കുമ്പോൾ സർക്കാർ നൽകിയ ക്യാമറയിൽ പകർത്തണമെന്നാണ് ചട്ടം എന്നാൽ KL57 കൊടുവള്ളിക്യാമറ കണ്ണടച്ചിട്ട് വർഷങ്ങളായി എങ്കിലും അതിന് കൂടെ ഇഷ്ടന്റെ സ്വന്തം ക്യാമറ ഉപയോഗിച്ചു കൂടെ എന്ന് ചോദിച്ചാൽ ഇപ്പം മറുവടി പറയുന്നില്ല എന്നാണ് നിലപാട് മാസങ്ങൾ പയക്കമുള്ള ഫയലുകൾ തീർപ്പാക്കാതേ കൊടുവള്ളി ജോ: ആർ.ടി.ഒ മെല്ലെ പോക്ക് തുടർന്നപ്പോൾ സുഖമില്ലെന്ന് കാണിച്ച് വീട്ടിൽ പോയ്ക്കോ ഞാൻ തീർത്തോളാം എന്ന് പറഞ്ഞ് തീർത്ത ഗുഡ് സർട്ടിഫിക്കറ്റും കിട്ടിയിട്ടുണ്ട് വർഷങ്ങളായി പ്രൈവറ്റ് വാഹനങ്ങൾ പുതിയത് രജിസ്ട്രേഷൻ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് തീർപ്പാക്കുന്നതും ഇദേദഹം തന്നെ ഇതിനിടെ ഒരു ഡീലറിൽ നിന്നും പേപ്പർ കൊടുക്കാനുള്ളതും വാങ്ങിയിട്ട് വരാത്ത ഏജന്റിന്റെ പണി തട്ടി തെറിപ്പിച്ചതും സംഭവം തന്നെയാ വിജിലൻസും മറ്റ് ചിലരും പിറകെ പോയി നോക്കിയങ്കിലും ആശാൻ പിടി കൊടുത്തിട്ടില്ല നിരവധി വിവരാവകാശ അപേക്ഷകളും വന്നിട്ടും ഉണ്ടെത്രെ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *