34വർഷത്തെ അധ്യാപന ജീവിതത്തിൽ നിന്നും കാരന്തുരിന്‍റെ സ്വന്തം റുഖിയ ടീച്ചർ പടിയിറങ്ങുകയാണ്….

കുമംഗലം :34വർഷത്തെ അധ്യാപന ജീവിതത്തിൽ നിന്നും റുഖിയ ടീച്ചർ ഇന്ന് പടിയിറങ്ങുകയാണ് കാരന്തുർ എ എം ൽ പി സ്കൂളിൽ 26വർഷം അധ്യാപികയായും 8വർഷം പ്രധാന അധ്യാപികയായും പ്രവർത്തിച്ചു നിലവിൽ പ്രധാന അധ്യാപികയായാണ് വിരമിക്കുന്നത്
90 വർഷം പഴക്കമുള്ള കാരന്തുർ എ എം ൽ പി സ്കൂളിന്‍റെ അക്കാദമിക് നിലവാരം, സർഗ വാസന, സാമൂഹ്യ ബന്ധം എന്നിവ ഉയർത്തുന്നതിൽ മുഖ്യ പങ്ക് വഹിച്ചു അതോടൊപ്പം പ്രധാന അധ്യാപിക ആയ സമയത്ത് തുടർച്ചയായി സബ് ജില്ലാ Lp വിഭാഗത്തിൽ കായിക വിഭാഗത്തിൽ ഓവറോൾ കിരീടം നില നിർത്തി പോരുന്നു. സ്കൂളിന്‍റെ ചരിത്രത്തിൽ എല്ലാ മേഖലയിലും മനസ്സറിഞ്ഞ ഒരു കയ്യൊപ്പ് ചാർത്തിയാണ് ടീച്ചറുടെ മടക്കം ഒരു തവണ പരിചയപെട്ടവർ പിന്നീട് ഒരിക്കലും മറക്കാത്ത നല്ല ഓർമ്മകൾ സമ്മാനിക്കുന്നതിൽ ടീച്ചർ എപ്പോഴും ശ്രദ്ധ കൊടുക്കാറുണ്ട് വിദ്യാർത്ഥികളുടെയും, അധ്യാപകരുടെയും രക്ഷിതാക്കളുടെയും നാട്ടുകാരുടെയും മനം കവർന്നാണ് റുഖിയ ടീച്ചർ സ്കൂളിൽ നിന്നും പടി ഇറങ്ങുന്നത്… പി ടി എ കമ്മിറ്റയുടെ സ്നേഹം നിറഞ്ഞ യാത്രയയപ്പോടെ പരപ്പൻപൊയിൽ എന്ന ദേശത്തു നിന്നും കാരന്തുരിൽ എത്തിച്ചേർന്ന റുഖിയ ടീച്ചർ തന്‍റെ 34വർഷത്തെ ഔദ്യോഗിക ജീവിതത്തിൽ ഒരുപാട് കുരുന്നുകൾക്ക് അറിവിന്‍റെ ആദ്യാക്ഷരം നുകർന്നു നൽകിയ സംതൃപ്തിയോടെയും അവരിൽ ചിലരെങ്കിലും ഇന്ന് ലോകത്തിന്‍റെ കോണുകളിൽ ഉയർന്ന പദവി അലങ്കരിക്കുന്നുണ്ടാവും എന്ന പ്രതീക്ഷയടെയും എവിടെയെങ്കിലും എന്നെ കാണുമ്പോൾ ടീച്ചറെ എന്ന് വിളിക്കാൻ ഒരാളെങ്കിലും ഉണ്ടാവും എന്ന ശുഭ പ്രതീക്ഷയോടെയും സ്നേഹവും, സഹൃദവും നൽകിയ എല്ലാവരോടും എല്ലാ വിധ നന്ദിയും കടപ്പാടും അറീയിച്ചു കൊണ്ടും ടീച്ചർ ഇന്ന് പടി ഇറങ്ങുന്നത്….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *