ലോക പരിസ്ഥിതി ദിനത്തിൽ നാടെങ്ങും വൃക്ഷ തൈ നടലും കർഷകരെ ആദരിക്കലും

കുന്ദമംഗലം:ലോക പരിസ്ഥിതി ദിനത്തിന്റെ  ഭാഗമായി കുന്ദമംഗലം പഞ്ചായത്തിലെ 95 വയസ്സ് പിന്നിട്ട മുതിർന്ന കർഷകൻ പതിമംഗലം കുഴിമണ്ണിൽ ആലി സാഹിബിനെ  പഞ്ചായത്ത് മുസ്ലിം യൂത്ത് ലീഗ് കമ്മറ്റി ആദരിച്ചു. യൂത്ത് ലീഗ് സംസ്ഥാന ജന: സിക്രട്ടറി പി.കെ ഫിറോസ് പൊന്നാട അണിയിച്ചു

യൂത്ത് ലീഗ് പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡണ്ട്  സിദ്ധീഖ് തെക്കയിൽ , ജന: സിക്രട്ടറി കെ.കെ ഷമീൽ, കെ പി സൈഫുദ്ധീൻ, അഡ്വ:ടി പി ജുനൈദ്, റിഷാദ് കെ.കെ, അൽത്താഫ് അഹമ്മദ്, താജുദ്ധീൻ എ.കെ, നാസർ ടി, ഷമീർ എം, ജംഷിദ് എം പി, അഷ്റഫ് ടിടി എന്നിവർ സംബന്ധിച്ചു. പഞ്ചായത്തിലെ മുഴുവൻ ശാഖകളിലും വൃക്ഷ തൈ നട്ടു കൊണ്ട് പരിസ്ഥിതി ദിനം ആചരിക്കുകയും ചെയ്തു

കുന്ദമംഗലം:ലോക പരിസ്ഥിതി ദിനത്തോടനുബന്ധിച് സി.എഫ്.സി. കാരന്തൂരിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ വൃക്ഷത്തൈ നട്ടു. ക്ലബ് സെക്രെട്ടറി ആശിർ ചേറ്റൂൽ നേതൃത്വം നൽകി.നവാസ് റഹ്മാൻ ,മുഹമ്മദ് റിയാസ് എം.സി ,സിദ്ധിഖ് എംസി,അജ്മൽ എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു. ‘

കുന്ദമംഗലം:  ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് ബിഎംസി
ജുൺ 5 പരിസ്ഥിതി ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച്   വൃക്ഷതൈ നട്ടു ഗ്രാമ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡണ്ട് ശ്രീമതി ലീന വാസുദേവൻ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു വൈസ് പ്രസിഡന്റ്‌ കെ പി കോയ, ക്ഷേമകാരി ചെയർമാൻ,ടി കെ ഹിതേഷ് കുമാർ, മെമ്പർമാരായ എംവി ബൈജു, എം ബാബു മോൻ, ബി.എം.സി കൺവീനർ അൻഫാസ്, ടി പി രമേശൻ, സലീം എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു 

കുന്ദമംഗലം: പരിസ്ഥിതി ദിനാചരണത്തിന്റെ ഭാഗമായി സദയം ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റ് വിവിധ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ വൃക്ഷതൈ നട്ടു. വീടുകളിൽ തൈ എത്തിക്കുകയും ചെയ്തു.കുന്ദമംഗലം മൃഗാശുപത്രി വളപ്പിൽ ലൈവ് സ്റ്റോക്ക് ഇൻസ്പെക്ടർ കെ.എം. ടിനുവും കുടുംബാരോഗ്യ കേന്ദ്രത്തിൽ മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ അപർണ്ണയും തൈ നട്ടു. സദയം ഭാരവാഹികളായ സർവ്വദ മനൻ കുന്ദമംഗലം, ഉദയകുമാർ, വി.പി.സുരേഷ്കുമാർ, എം.കെ.സത്യൻ എന്നിവർ നേതൃത്വം നൽകി.

പരിസ്ഥിതി ദിനത്തിന്റെ ഭാഗമായി എം.എസ്.എഫ് എന്റെ മരം ക്യാമ്പയിൻ

കുന്ദമംഗലം:ലോക പരിസ്ഥിതിദിനത്തിൽ കുന്ദമംഗലം പഞ്ചായത്ത് എംഎസ്എഫ് കമ്മിറ്റിയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എന്റെ മരം എന്ന പേരിൽ നടത്തിയ ക്യാമ്പയിന്റെ ഭാഗമായി കാരന്തുർ വില്ലേജ് ഓഫീസ് വളപ്പിൽ വൃക്ഷ തൈ നട്ടു,കുന്ദമംഗലം പഞ്ചായത്ത്‌ മുസ്ലീംലീഗ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കെ മൊയ്‌തീൻ മുറിയനാൽ ഉദ്‌ഘാടനം ചെയ്തു.
പഞ്ചായത്തിലെ ശാഖ തലം മുതൽ സംസ്ഥാന ഭാരവാഹികൾ വരെയുള്ള നേതാക്കളുടെയും നൂറിലധികം പ്രവർത്തകരുടെ വീട്ടിലും, കൂടാതെ പൊതുയിടങ്ങളിലും, ഫലവൃക്ഷ തൈകൾ നട്ടുപിടിപ്പിക്കുകയും, ഓരോ പ്രദേശങ്ങളിലെയും പരിസ്ഥിതി പ്രവർത്തകരെയും, കർഷകരെയും ആദരിക്കൽ ചടങ്ങും ക്യാമ്പയിന്റെ ഭാഗമായി നടത്തി.പഞ്ചായത്ത്‌ msf പ്രസിഡന്റ് അജാസ് പിലാശ്ശേരി അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു, ജനറൽ സെക്രട്ടറി സിറാജ് എപി, മണ്ഡലം സെക്രട്ടറി അൻഫാസ് കാരന്തുർ,പഞ്ചായത്ത്‌ ട്രഷറർ ജുനൈസ് എപി,വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ജുനൈദ് പിഎം,ഫൈറൂസ് പന്തീർപ്പാടം,സെക്രട്ടറി ആഷിക്ക് കാരന്തുർ,സാബിത് അലി,ശാഖ ഭാരവാഹികളായിട്ടുള്ള ഷബീറലി, നബീൽ എന്നിവർ സന്നിഹിതരായിരുന്നു.

ജൂൺ 5 : ലോക പരിസ്ഥിതിദിനം ആചരിച്ചു .

പതിമംഗലം: മലർവാടി ആർട്‌സ് & സ്പോർട്സ് ക്ലബ്ബിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ പ്രദേശത്തെ നൂറു വീടുകളിൽ മരത്തൈകൾ നട്ടുപിടിപ്പിച്ചു.അടുത്ത വർഷത്തെ പരിസ്‌ഥിതി ദിനത്തിന് ഏറ്റവും മികച്ച രീതിയിൽ മരത്തെ പരിപാലിക്കുന്നവർക്ക് പാരിതോഷികവും പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

പദ്ധതിയുടെ ഉദ്ഘാടനം പ്രമുഖ പരിസ്‌ഥിതി സംരക്ഷകൻ പ്രൊഫ. ടി ശോഭീന്ദ്രൻ ക്ലബ്ബ് പ്രസിഡന്റ് അഷ്റഫ് മണ്ണത്തിന് മരത്തൈ കൈമാറിക്കൊണ്ട് നിർവ്വഹിച്ചു.
കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഫ്രൈഡേയ്‌സ് ഫോർ ഫ്യുച്ചർ ഡൽഹിയുടെ സംഘാടകനും യുവ ആക്ടിവിസ്റ്റുമായ ആഷിഖ് റഹ്മാൻ ക്ലബ്ബിന്റെ whatsup ഗ്രൂപ്പിലൂടെ ക്ലബ് അംഗങ്ങളോട് പ്രഭാഷണം നടത്തി.
വി എം കെ ബൊട്ടാണിക്കൽ ഗാർഡൻ ഡയറക്ടർ ആർ വി മുഹമ്മദ് കോയ,സാമൂഹിക പ്രവർത്തകൻ നൗഷാദ് തെക്കേയിൽ ,
എസ് ഐ കോയ തോട്ടത്തിൽ എന്നിവർ ആശംസകൾ അറിയിച്ചു.

ക്ലബ്ബ് അംഗങ്ങളായ ഹംസ കെ സി,അഷ്റഫ് കൂടത്താൾ, നാസർ പി ,ഷംസു എ , അഷ്‌റഫ് എം പി എന്നിവർ സംബന്ധിച്ചു.
ക്ലബ്ബ് സെക്രട്ടറി യൂസുഫ് സി ടി സ്വാഗതവും നിസാർ പൊറ്റമ്മൽ നന്ദിയും പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *